BLOG

Yadda Ake Kiyaye Kofofi Da Gilashin Da Ya Kamata

Juli-28-2023

Yin amfani da ƙofofi da Windows ya dogara da inganci, maki uku don ganin kulawa, ƙofofi da Windows ba za su iya taka rawar iska da zafi kawai ba, amma kuma suna kare lafiyar iyali, don haka a cikin rayuwar yau da kullum, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga tsaftacewa da tsaftacewa. kula da kofofi da Windows don tsawaita rayuwar sabis, ta yadda za su ci gaba da "bauta" ga ɗan adam.Mu je mu fahimci kofa na gaba da ilimin kula da taga.

1. Yin amfani da kofofi da tagogi daidai gwargwado, yawanci amfani da kofofi da tagogi don buɗewa da rufewa da sauƙi, ba wai kawai zai iya tsawaita rayuwar kofofi da tagogi ba, har ma da kare bangon.Hannun ƙofa da taga ba sa rataye abubuwa masu nauyi, ayyukan gida na yau da kullun ba sa faɗuwa cikin babban jikin ƙofar da taga!Tabbas, farkon zaɓi na ƙofofi da Windows yana da kyau, kuma yana da daɗi yayin amfani da shi a gida.

2. Koyi don tsaftacewa daidai, lokacin tsaftace kofofin aluminum gami da Windows, ba za ku iya sanya ƙafafunku a kan firam ɗin aluminum ba, kuma ba za ku iya ja ma'anar tallafin firam ba.

3. Rubutun roba mai rufewa shine don tabbatar da hatimin ƙofofi da windows, tare da rufin zafi da ayyukan hana ruwa.Idan ya fadi, sai a canza shi nan da nan.

4. Shafe kofofin alloy na aluminum da Windows tare da zane mai laushi mai laushi, goge tare da ruwa mai tsaka tsaki da ruwa, kada ku yi amfani da sabulu, wanka da sauran abubuwan alkaline.

5. Bayan kwanaki da ruwa, yakamata a goge ƙullun ruwan da ke kan gilashin da kofa da firam ɗin taga nan da nan, musamman inda aka ajiye ruwan a kan titin dogo.Bugu da ƙari, ana iya ƙara layin dogo akai-akai zuwa ɗan ƙaramin mai ko shafa man kakin zuma.

6.Hardware tsarin shine "zuciya" na dukan kofa da taga, kuma ingancin tsarin kayan aiki don ƙofofi da Windows kai tsaye yana rinjayar iska, ruwa, juriya na iska, sautin sauti, zafi mai zafi, aminci da sauran ayyukan.Na'urorin haɗi na kayan haɗi don ƙofofi da Windows ana yawan amfani da sassa kuma suna da sauƙin lalacewa da tsagewa, wanda ke buƙatar kulawa akai-akai.Hinges, dagawa ƙafafun, casters da sauran hardware sassa a cikin dogon lokacin da motsi na iya zama saboda mannewa da ƙura da kuma rage yi, kowane rabin shekara ko makamancin haka 1-2 saukad da lubricating mai akai-akai bude da rufe 3-5 sau 3-5. , don tabbatar da cikakken lubrication, na iya ƙara sassaucin kayan aikin juyawa na kayan aiki da rayuwar sabis.Duk da haka, a lokacin da makullin core bai isa ba, ku tuna kada ku sauke mai mai mai, saboda yana da sauƙi don manne da ƙura.Za a iya cire ɗan ƙaramin foda na baki daga gubar fensir kuma a busa shi a hankali a cikin ramin maɓalli, saboda ɓangaren graphite yana da kyau mai kyau.Wajibi ne a sau da yawa duba haɗin gwiwa na fashe gada aluminum kofa da taga frame bango, kuma idan akwai loosening a kan lokaci, yana da sauki don sa overall nakasawa na firam, sabõda haka, ba za a iya rufe kofofin da Windows. hatimi.Sabili da haka, ya kamata a ƙarfafa sukurori a haɗin gwiwa nan da nan.Idan gindin dunƙule ya kwance, yi amfani da manne mai ƙarfi epoxy don daidaita ɗan ƙaramin siminti don hatimi.

7. Lokacin amfani da kofofi da tagogi, ya kamata ku turawa da ja a hankali, da kuma turawa da ja da dabi'a;Nemo matsaloli ba sa tilastawa, yakamata a fara cire kuskuren.Taruwar toka da nakasawa su ne manyan dalilan da ke haifar da wahalar turawa da jan kofofin aluminum da windows, don haka wajibi ne a kiyaye firam din kofar da tsafta, musamman tsaftace wurin turawa da jan ramin.Ana iya amfani da injin tsabtace ruwa don tsotse tarin toka a cikin tsagi da hatimin kofa, don kula da turawa akai-akai da jan tsagi!

A gaskiya ma, duk wani abu a rayuwa yana buƙatar kulawa na yau da kullum, domin ya kara tsawon rayuwar sabis ɗin, ba shakka, ƙofofinmu da Windows ba su da bambanci, kulawa na yau da kullum zai iya tabbatar da hatiminsa, tabbatar da yanayin gida mai dadi.

Abin da ke sama shine kula da kofofi da Windows na ƙaramin dabara.Koyaya, abu mafi mahimmanci shine ingancin kayan aikin ƙofar da taga kanta.Na'urorin haɗi na kayan aiki suna da alhakin firam ɗin kofa da taga da fan da ke da alaƙa da haɗin kai, ba tare da kasancewarsa ba, kofofin da Windows za su zama matattun Windows kawai, kuma su rasa ma'anar kofofi da Windows.Kyakkyawan ƙofar tsarin da taga, da kayan aikin da suka dace kuma dole ne su iya karɓar gwajin lokaci da yanayi.Hardware mai inganci, ko da yana ɗaukar lokaci don kulawa da gyarawa akai-akai, ba za su iya ɓoye gaskiyar cewa suna da ɗan gajeren rayuwa ba, ALUWIN ya kasance yana amfani da na'urori masu inganci kamar su hannu, hinges, hinges, da sauransu, don samarwa. mafi kyawun sabis don ƙofofinku da Windows.

ALUWIN ya kasance yana bin ka'idar kyakkyawan aiki, kayan da aka zaɓa, ingantaccen gida na gini.Domin tabbatar da dacewa da kayan masarufi da bayanan martaba, an keɓance duk madaidaitan kayan masarufi tare da ƙayyadaddun ƙirar Turai don dacewa daidai da na'urorin haɗi da aka shigo da su.Cikakken saitin kayan masarufi yana da dorewa, yanayin aminci yana da girma sosai, kuma masu su na iya siyan gaske sau ɗaya kuma su damu da rayuwa!